Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 65
    Mrthieugia Guest

Microsoft đang thu hồi lại license các game Digital mua bằng cc hack !!

Tình hình là đang bị dính 1 acc Digital CoD Advanced Warfare.

đã set xbox home cho acc, hôm qua còn chơi bình thường, hôm nay vào game thì báo lỗi không sở hữu gamẹ

sau đó vào xbox.com kiểm tra, vào đúng game CoD Advanced Warfare, trước đây báo đã mua chứ không hiện tiền, giờ nó hiện tiền ra rôi.

tìm hiểu sau hơn trong phần transaction thì phát hiện Microsoft đã declined cái giao dịch này và lấy lại quyền sử dụng game. Như vậy khả năng 1 số lượng lớn các game digital Xbox One sẽ bị mất license sử dụng game.

Vừa hỏi đám bạn chơi chung xbox live thì có thêm 1 người xác nhận CoD Advanced Warfare và Assassin's Creed Unity bị mất license nhe, kiểu này game digital rẻ dùng cc hack có lẽ không khả thi nữa rôi.

Về việc ban máy hay không thì không biết chắc đươc. Nhưng trước giờ nếu không can thiệp vào phần cứng (cài modchip) hoặc phần mềm ( hack firmware ) thì khả năng bị ban máy gần như là không có .

Nhưng ban account thì có thể lắm, cái này cũng không nói trước đươc.

Note : tình trạng có vẻ xảy ra trên 1 số account chứ chưa diễn ra toàn bộ, vì 1 số game cũ hơn mua trước vẫn chơi bình thường.

FrederickP Guest
    Vừa mất fifa 15, tuy tải lại game dc nhưng ko dc chơi . Kiểu này là phải quay lại chánh đạo rồi =))

alias_va Guest
    Mình bị declined ACU, vào game ko dc.
    Fix: Vào settings=>network=>Go offline=>vào game bình thường=> ra setting go online=> vào game côop ).
    Nghĩ lại thấy bắt đầu giống pc crack rút dây mạng )

Update: mình làm 1 lần mấy lần sau ko cần làm nữa vào thẳng game.
    Mình chỉ bị mỗi ACU ai có game nào khác fix dc thì report lại cho mọi người biết nhạ

Willot Guest
    đệch,vừa xoá cái CoD AW đêm qua xong.

Shane91Y21 Guest
    Xóa mất con acc để active fifa, giờ ko nhớ acc ngồi nhìn luôn, Tôn a hận chú [IMG]emoj/fb_crying-tears-of-joy.png[/IMG]
    Edit : Vừa dính thêm 1 acc nữa , vào offline vô game thì nó bắt phải đăng nhập xbox live (acc đã set home)

JeannineHo Guest
    Trích dẫn Gửi bởi neiT720
    Vừa dính thêm 1 acc nữa , vào offline vô game thì nó bắt phải đăng nhập xbox live (acc đã set home)
    Bác thử để đó rồi ra go online rồi vào game xem nó có cho login ko

AndreAddis Guest
    Trích dẫn Gửi bởi choyxongyong15
    Bác thử để đó rồi ra go online rồi vào game xem nó có cho login ko
    Thử lại một số game của thằng bạn cũng bị luôn rồi , khi offline thì nó bắt phải đăng nhập xbox live . Một số acc game bay mất khỏi Transactions luôn .
    Tạm thời là chưa ai thử dc cách này nên có thể là M$ mạnh tay rồi . Quay đầu là bờ =))

nguyentienthuy Guest
    mat GTAV halo COD [IMG]emoj/fb_frown.png[/IMG]

linktac Guest
    máy mình toàn game digital mua giá rẻ,ko bik có sao ko??

kinhdoanhuytin Guest
    Trích dẫn Gửi bởi khajr1007
    máy mình toàn game digital mua giá rẻ,ko bik có sao ko??
    Giải thích thêm cho các bạn hiểu ntn: Khi chủ tài khoản biết TK của mình bị hacked sẽ thông báo với Bank, Bank kiểm tra sau đó báo với MS, MS sẽ check bill và như bây giờ là lấy lại game đã mua bằng TK hacked. Trong trường hợp chủ TK biết bị hacked nhưng o thông báo với Bank hay vì lý do nào đó thì xem như tài khoản mua game đó live vĩnh viễn o bị mất. Quá trình thông báo bị mất TK đến khi MS thu hồi lại game cũng mất 1-2 tháng ( cho nên bạn nếu bạn mua game vào lúc này thì xem như thuê game trong vòng 30ngày, trong khoản thời gian này đảm bảo o mất game ) Nó cũng tương tự như PSN của Sony, nhưng sony khi phát hiện nó sẽ locked acc nhưng game vẫn off line được