Kết quả 1 đến 6 của 6
    incocht1 Guest

Xbox 360 và Game xbox 360 trong xbox one Trục trặc kết nối live với thằng cáp quang FPT

Anh em có ai bị không nhỉ? Mình bật điện thoại làm cục phát wifi mọi thứ ngon lành nhưng ko chơi nổi do đường truyền yếu.
    Mình dùng cáp quang fpt, máy xbox 360 và các loại game xbox 360 trong máy xbox one đều ko kết nối được live.
    Cú thế, dùng đủ trò nào là DMZ, port forwarding... đều không được.
    Anh em nào đang dùng fpt mà kết nối ngon live trên 360 hoặc simulator 360 trên xbox one điểm danh cái nào.

JeffersonP Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hoadn
    Anh em có ai bị như mình không nhỉ? Mình bật điện thoại làm cục phát wifi mọi thứ ngon lành nhưng ko chơi nổi do đường truyền yếu. Mình dùng cáp quang FPT, Xbox 360 và các loại game Xbox 360 trên Xbox One đều ko kết nối Xbox Live. Cú thế, dùng đủ trò nào là DMZ, port forwarding... đều không được.

Anh em nào đang dùng mạng FPT mà kết nối Xbox Live trên Xbox 360 hoặc simulator 360 trên Xbox One điểm danh cái nào.
    Tôi chơi Rise of the Tomb Raider trên Xbox 360 kết nối Xbox Live bình thường, tôi dùng mạng Viettel.

hongnga1706 Guest
    Vâng, em cũng đoán là do mạng FPT bác ạ, việc này chỉ xảy ra khoảng 2 tháng gần đây

AKoehn Guest
    Mạng VNPT vẫn login bình thường.
    cả Xbox 360 (XONE) và GFWL (PC)

ShaunaJori Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hoadn
    Vâng, em cũng đoán là do mạng FPT bác ạ, việc này chỉ xảy ra khoảng 2 tháng gần đây
    Em cũng bị anh ơi, tức không chịu được [IMG]emoj/fb_frown.png[/IMG] muốn quẩy Gears 3 trên Live mà không thể kết nối [IMG]emoj/fb_frown.png[/IMG](

Jefferyceaw Guest
    Trích dẫn Gửi bởi proudmore
    Em cũng bị anh ơi, tức không chịu được [IMG]emoj/fb_frown.png[/IMG] muốn quẩy Gears 3 trên Live mà không thể kết nối [IMG]emoj/fb_frown.png[/IMG](
    Gọi cho FPT support đi, report nhiều vào để gây sức ép cho bọn nó, anh tạo mấy case rồi, bây giờ anh còn đang nói ko fix được anh hủy hợp đồng cho bọn nó xử lý.