Kết quả 1 đến 5 của 5
    thinhnguyen213 Guest

hỏi về vấn đề độ phân giải tv crt khi sử dụng bộ chuyển hdmi sang av

như tiêu đề em đang định mua xbox 360 nhưng nhà có cái tv crt cùi, không biết cắm vô thì màn hình hiển thị có khó nhìn lắm không ? em xem trên mạng có cục chuyển từ hdmi sang av không biết có cải thiện được chất lượng hình ảnh không ? mong mọi người giải đáp cho em. em cảm ơn.

LulaBautis Guest
    Năm 2006 anh có dùng crt để chơi PS2 và Xbox, nói chung không tệ lắm tuy nhiên em nên dùng dây component ( loại 5 đầu ấy ) ko nên dùng AV ( 3 đầu ).
    Component cho tín hiệu cũng khá nét và đẹp. trừ khi tivi em cùi quá hi hi.
    LCD 20 inch bây giờ cũng chỉ tầm 1.5 - 2 củ thôi ra cửa hàng sửa chữa tivi nó bán cho giá rẻ mà.

Lela38O821 Guest
    Độ phân giải tv khoảng 480p hoặc thấp hơn thôi, chơi sẽ không nhìn thấy chữ đâu.

bác mua tv mà dùng, hoặc cùng lắm là màn hình máy tính 720p khoảng hơn 1tr thôi. tv crt tốn điện mà k nhìn thấy gì [IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]

quocbaonh08 Guest
    xbox360 fat confirm có dây AV đi kèm , mình mod nó thành dây cắm loa (Loa HDTV nghe như shit)
    màn TV CRT chủ yếu không nhìn thấy phụ đề của các game FPS,RPG thôi, chơi PES vẫn ổn.

Keldronzed Guest
    http://thietbisoonline.com/bo-chuyen-doi-hdmi-sang-av/
    em tính mua cục chuyển này gắn vào, không biết chất lượng có cải thiện đc bao nhiêu không ?