Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    seosgnl001 Guest

Làm sao chơi game jtag trên usb gắn ngoài

Mình mới mua một con xbox 360 slim cũ đã hack JTAG, máy đã cài sản xexmenu 1.1. Mình không biết làm cách nào mình có thể cho máy nhận diện game xex trên usb gắn ngoài của mình. Mình đã dùng xbox format lại usb, sau đó mở usb bằng USBXTAFGUI_v44 và trong thư mục data partition mình tạo folder content , trong content là folder 16 số 0, sau đó chép folder Code999 của xexmenu 1.1 vào folder này nhưng máy vẫn không nhận dạng được game. Không biết mình có làm gì sai không. Các bạn giúp mình với, đây là lần đầu mình chơi xbox 360.

phamthaovnn Guest
    bạn format định dạng FAT32 r chép game có đuôi xex vào r cắm xbox mở xexmenu lên tìm đến thư mục game đó nhấn default.xex trong thư mục game đó là chơi bình thường thôi :3 chi mà phức tạp z ;[IMG]emoj/fb_wink.png[/IMG]

bankeosam Guest
    Trích dẫn Gửi bởi 1st_Jerry
    bạn format định dạng FAT32 r chép game có đuôi xex vào r cắm xbox mở xexmenu lên tìm đến thư mục game đó nhấn default.xex trong thư mục game đó là chơi bình thường thôi :3 chi mà phức tạp z ;[IMG]emoj/fb_wink.png[/IMG]
    Mình tưởng format xong, chép game xex và cắm vào là khi vào xexmenu nó tự động hiển thị tên game chứ, mà phải tìm đến thư mục game à, làm như thế nào bạn? Ấn nút nào? Sr mình mới làm quen nên còn gà.

demchauau1 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hachaunguyen
    Mình tưởng format xong, chép game xex và cắm vào là khi vào xexmenu nó tự động hiển thị tên game chứ, mà phải tìm đến thư mục game à, làm như thế nào bạn? Ấn nút nào? Sr mình mới làm quen nên còn gà.
    vào xexmenu r nhấn RB hoặc LB tìm đến cái usb có chứa game của bạn ( của mình tên là USB0 ) r nhấn vào trong thư mục của game chọn default.xex là chơi thôi [IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]

fpicseo Guest
    cài FSD đi bạn giao diện đẹp quản lý game thông minh hơn, tham khảo cách cài trong diễn đàn

Mckenzie89 Guest
    Dow cái này về giải nén cả thư mục ra nhé , đây là phần mềm FSD3 cài sẵn không cần cài đặt , chép vào hdd hay thẻ nhớ sau đó tìm file default.xex trong thư mục là chạy fsd bình thường
    http://www.mediafire.com/download/2c7qlf7rou9kyp5/F3Rev775.7z
    Bạn down DashLauch mới nhất ở đây
    http://www.realmodscene.com/index.php?app=core&module=attach&section=attach&at tach_id=318
    Down về xong bạn giải nén, vào Folder Install lấy file default.xex ở trong đó ra bỏ vào xbox rồi chạy nó là ok.
    video hướng dẫn dùng fsd 3

video chạy dashlauch trong đó có hướng dẫn tạo đường dẫn cho fsd3 để khi khởi động máy sẽ vào luôn fsd3 chứ không chạy dao diện mặc định

Dùng xbox hack jtag thì nên tìm hiểu và dùng fsd3 cho dễ sử dụng cũng như tiện cho việc chạy các phần mềm giả lập hữu ích . Trong diễn đàn có đầy đủ mọi hướng dẫn cụ thể bạn nhé

sangdv291 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi 1st_Jerry
    vào xexmenu r nhấn RB hoặc LB tìm đến cái usb có chứa game của bạn ( của mình tên là USB0 ) r nhấn vào trong thư mục của game chọn default.xex là chơi thôi [IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]
    Mình làm được rồi. Cám ơn bạn nha. [IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]

thaichautsm Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vetninja
    cài FSD đi bạn giao diện đẹp quản lý game thông minh hơn, tham khảo cách cài trong diễn đàn
    Ok bạn. Để mình tìm hiểu xem sao.

Binhboong92 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tuananh ha nam
    Dow cái này về giải nén cả thư mục ra nhé , đây là phần mềm FSD3 cài sẵn không cần cài đặt , chép vào hdd hay thẻ nhớ sau đó tìm file default.xex trong thư mục là chạy fsd bình thường
    http://www.mediafire.com/download/2c7qlf7rou9kyp5/F3Rev775.7z
    Bạn down DashLauch mới nhất ở đây
    http://www.realmodscene.com/index.php?app=core&module=attach&section=attach&at tach_id=318
    Down về xong bạn giải nén, vào Folder Install lấy file default.xex ở trong đó ra bỏ vào xbox rồi chạy nó là ok.
    video hướng dẫn dùng fsd 3

video chạy dashlauch trong đó có hướng dẫn tạo đường dẫn cho fsd3 để khi khởi động máy sẽ vào luôn fsd3 chứ không chạy dao diện mặc định

Dùng xbox hack jtag thì nên tìm hiểu và dùng fsd3 cho dễ sử dụng cũng như tiện cho việc chạy các phần mềm giả lập hữu ích . Trong diễn đàn có đầy đủ mọi hướng dẫn cụ thể bạn nhé
    Thank bạn. Để mình làm thử xem sao. [IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG] Mà đã dùng FSD rồi thì có quay về giao diện cũ được không?

minhle107 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hachaunguyen
    Mình làm được rồi. Cám ơn bạn nha. [IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]
    K có j ạ [IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]