Thái Trinh: Cười lên em

Sau khi rời The Voice, công chúa Bảo Anh và cô nàng đa tài Thái Trinh ra mắt khán giả bằng những tác phẩm đầu tay ấn tượng.Ca khúc 'Cười lên em' được nữ ca sĩ viết lên để tự động viên ngay sau khi bị loại khỏi đội của huấn luyện viên Hồ Ngọc Hà.

Việc Thái Trinh bị loại khỏi cuộc thi Giọng hát Việt gây ra nhiều tranh cãi và khiến dư luận bức xúc, nhưng bản thân cô không quan tâm lắm mà tập trung vào công việc. Cô gái 19 tuổi nhanh chóng hoàn thành sản phẩm âm nhạc để gửi đến khán giả.
Ca khúc "Cười lên em" được cô sáng tác để thể hiện tinh thần lạc quan dù bị loại khỏi cuộc thi. Ngay khi nghe ca khúc này, nhạc sĩ Hoàng Anh rất thích và có cảm hứng để hòa âm phối khí cho bài hát.
Thái Trinh và êkíp chọn đạo diễn Lê Thiện Viễn để thực hiện single đầu tay. Trước đó, khả năng sáng tác của cô đã được nhiều khán giả biết đến qua ca khúc "Đứng yên" đoạt hai giải Bài Hát Việt của năm (Nhạc sĩ triển vọng và Hội đồng sản xuất bình chọn). Theo Thái Trinh, trong cuộc sống bộn bề của một xã hội hiện đại, người trẻ thường dễ vấp ngã và đối mặt với những khó khăn của riêng mình. Bài hát "Cười lên em" như lời động viên chính bản thân, cũng như những người trẻ như cô.

"Khi cánh cửa này đóng lại cánh cửa khác sẽ mở ra. Đừng bao giờ đầu hàng với chính bản thân mình. Hãy nghĩ mọi chuyện đơn giản hơn và mỉm cười bước về phía trước", nữ ca sĩ chia sẻ.
Giọng ca của đội Hà Hồ sẽ đi theo con đường ca sĩ trẻ năng động, trong sáng. Ở tuổi 19, Thái Trinh cho biết đang cảm thấy rất sung sức cho những chặng đường sắp tới. Hình ảnh cô vẫn gắn liền với cây đàn guitar quen thuộc.

Thái Trinh chia sẻ về album ra mắt vào đầu tuần sau:
Trong cuộc sống, sẽ có những lúc bạn thấy cô đơn kinh khủng. Lúc đó, hãy nghĩ về những người yêu quý bạn. Những ngày này Trinh vừa cật lực đi hát, vừa lo cho ngày họp báo ra mắt single đến mức bị sốt 39 độ vẫn thấy vui vì mình đã được sống trọn với niềm đam mê, lên fanpage thấy các bạn luôn ủng hộ Trinh. [cơ mà diễn ở Dinh Độc Lập hôm nay các bạn sinh viên đáng yêu quá]... 26/'11 này Trinh ra mắt single Cười lên em rồi. Cả nhà cổ vũ tinh thần cho Trinh nào.
Chia sẻ của Thái Trinh trên facebook
Status cảm ơn của Thái Trinh sau khi bị loại khỏi The Voice:
Gửi đến tất cả những anh chị em, những bạn bè thân quen và chưa quen biết, những ng yêu thương em và động viên em:
Em xin dành lời cảm ơn thật lòng nhất đến mọi người, đã ủng hộ em cho đến giờ phút này. Đây là cái kết thúc ngọt ngào mở ra cho 1 khởi đầu hoàn toàn mới, em không nuối tiếc gì ngoài việc hừng hực cháy bỏng những dự án cứ xoay vần trong đầu thôi thúc em thực hiện. Đêm hôm qua em rất vui vì dù kết quả có thế nào đi nữa, em vẫn cười tươi, vì em thấy dc cái em đã nhậ
n về cho mình, thấy dc những bài học quý giá, thấy dc những giá trị về tình người, tình bạn, tình thầy trò, em cười tươi cho những giây phút em mặc dc áo dài lên sân khấu hát bonjour vietnam, điều em đã ấp ủ từ lâu. Suốt thời gian qua, em k thể k nhắc đến NGƯỜI THẦY, NGƯỜI CHỊ, VỊ HUẤN LUYỆN VIÊN CÔNG TÂM CỦA EM:X chị Hà đáng yêu.... Chị gọi em vào xe và ôm em sau kết quả. Em cũng khóc, ai cũng khóc. Nhưng chị an tâm, em mạnh mẽ và vô tư lắm, em sẽ đứng lên và cứ tiếp tục đam mê đang chảy bỏng nhất của mình. Em sẽ luôn nhớ chị, cảm ơn chị suốt thời gian qua đã ở bên bảo bọc, che chở, thương yêu những học trò của mình như con vậy. Em yêu chị. Gửi đến các anh chị em đáng yêu luôn âm thầm ủng hộ Trinh: hôn thật thắm thiết, cười thật tươi, và bảo rằng, em sẽ làm mọi người ngạc nhiên!
In pp, hiflex, canvas, silk, decal, Ke x, standy, standee, In Nhanh
Balo, Tui Xach, Balo Laptop, Túi Xách Laptophttp://chothuevanphongtrongoi.com/
Trích nguồn: Thái Trinh: Cười lên em - CongSo.com - 7075