Kết quả 1 đến 3 của 3
    GenaXxn104 Guest

[Kinect] Haunt một game survival horror không dành cho ai yếu tim .

SEGA, một hãng game rất nổi tiếng và lâu đời nhất của jp sau Nintendo đã công bố ngày phát hành và giới thiệu một tựa game phiêu lưu kinh dị sẽ chỉ dành riêng cho Kinect và đây có thể là tựa game 'HARDCODE' thứ hai sau tựa game 'Rise of the Nightmares' đã được công bố cách đây ít lâu cũng phát hành độc quyền trên Kinect.

HAUNT đây cũng chính là tựa game phiêu lưu kinh dị thứ hai của SEGA sẽ tiếp tục được đố bộ lên máy Xbox360 với bộ cảm ứng độc đáo là Kinect, theo thông tin từ một số trang wed có uy tín thì game sẽ có cốt truyện và lối chơi sẽ giống với hai bộ phim kinh dị khá hay của JP/US là 'JU-ON * THE RING' game sẽ xoay quanh về một ngôi nhà bị ma ám.

[Spoil]

[/Spoil]
    'HAUNT' sẽ là cái tên phát hành cho hai thị trường US/EU còn tại thị trường JP sẽ có một cái tên khác là 'Nana On-Sha' để tới ngày phát hành tránh cho anh em bị nhầm lẫn.

Câu truyện chính của game sẽ xoay quanh một số nhân vật như gia đình và bạn bè khi họ đang đi nghiên cứu một số khu vực bí ẩn và rất kỳ lạ thì đột ngột họ phát hiện ra một ngôi nhà rất kỳ lạ và bí ẩn xuất hiện giữa những cách rừng sâu hun hút, đây cũng chính là bắt đầu cho một cuộc phiêu lưu của bạn trong ngôi nhà ma ám.

Lối chơi của game trên Kinect như sau như nhà sản xuất đã nói
    **
    **

Cơ thể của bạn chính là chìa khóa làm nên thành công của trò chơi 'HAUNT' này có nghĩa là bạn phải bắt buộc di chuyển từng bước đi và động tác trên chính cơ thể của bạn nhầm để tránh những chướng ngại vật trong suốt quá trình chơi của bạn, và đương nhiên game sẽ không thiếu các pha mạo hiểm và luôn luôn sẽ xuất hiện những hồn ma có thể nhảy ra hù dọa bạn bắt cứ lúc nào game sẽ có đầy đủ các câu đố hóc búa nhé và vũ khí chính của bạn trong suốt quá trình khám phá về ngôi nhà ma ám này chỉ có duy nhất là cây đèn pin, một game rất đáng mong chờ nhỉ theo thông tin thì game có thể sẽ phát hành vào cuối tháng 9 hoặc kỳ mua sắm cuối năm.

http://www.youtube.com/watch?v=gEpervBHz2w
    http://www.youtube.com/watch?v=O1zp7ny6UJk

VibaldNog Guest
    game Haun này có phải là Rise of Nightmares không các bác

Ðoan8707 Guest
    Có bác nào kiếm Game kinnect này trên mạng không ?
    Thanks