Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23
    BeauKrebs Guest

Hướng dẫn hoàn chỉnh chơi Xlink Kai! Let's live again!

CÁC YÊU CẦU ĐỂ CHƠI ĐƯỢC XLINK KAI:

- máy PC luôn mở,có kết nối với internet trong suốt quá trình chơi KAI
    - Xbox nối với PC thông qua Switch, Hub hoặc nối vào modem nhiều port( dùng kết nối CÓ DÂY).
    - máy PC hạn chế sử dụng các chương trình dùng kết nối internet,ưu tiên internet cho KAI để chỉ số ping [IMG]emoj/fb-heart.png[/IMG]0ms (sẽ nói rõ ở phần sau)
    - Chỉ số ping < 30ms thì mới thấy được host trong system link (sẽ nói rõ ở phần sau)
    - Và may mắn nữa vì phụ thuộc vào nhà cung cấp internet có hợp rơ nhau không )

ANH EM CỨ THEO CÁC BƯỚC NHƯ SAU THỰC HIỆN NHÉ(HƠI RẮC RỐI TÍ NHƯNG CỨ THEO ĐÚNG LÀ OK THÔI!)chỉ khác mỗi cái phần mở port trên modem,tốn tí thời gian mà có được niềm vui bạn bè thì đáng giá quá phải không nào!

TRÌNH TỰ CÁC BƯỚC THỰC HIỆN

1. Đăng ký một tài khoản Xtag tại đây http://www.teamxlink.co.uk

2. Tải 2 chương trình sau :Click vào link để tải về
    Xlink Kai
    Utorrent

3. Cài đặt 2 chương trình này vào PC (cứ next next và finish thôi)

4. Xem địa chỉ IP của máy PC cài KAI
    Vào run -> gõ “cmd” -> hiện cửa sổ đen gõ “ipconfig”

=>Bạn nhớ dãy số chỗ IP address và default getway nhé

5. Ta sẽ thiết lập IP tĩnh cho máy PC của mình

Vào Control Panel -> Click đúp biểu tượng “Network Connection” -> hiện cửa sổ mới bạn click chuột phải vào biểu tượng “Local Area Connection” -> chọn “Properties” sẽ ra bảng sau:

Kéo thanh chạy xuống dưới chọn dòng “Internet Protocol” – > bấm nút properties -> hiện ra cửa sổ sau

Stick vào ô “Use following ip address” và điền 2 cái số hồi nãy vào 3 ô như trong hình nhé (ô default getway và DNS serve giống nhau,riêng ô subnet mask thì từ dòng IP mình bấm phím TAB để xuống dòng máy nó sẽ tự điền cho mình) -> OK -> set IP tĩnh đã xong

6. Ta sẽ tiến hành mở port cho modem nhé!

+ Vào trình duyệt web gõ cái số chỗ dòng “default getway” (đó là địa chỉ IP của modem đó), nó sẽ bắt điền username password, thông thường là username :”admin” password : “admin” (tuỳ thuộc vào nhãn hiệu modem, nhà mình dùng modem Siemens của FPT,các bạn nếu không đăng nhập vào modem được thì search thử google user + pass mặc định xem sao!)

+ Bạn kiếm trong các menu sao cho ra chữ “NAT” là được, modem siemen thì như sau: Click vào “Advance setup” -> NAT -> sau đó bấm nút “ADD” bên tay phải

+Sau đó bạn stick vào dòng “Custom server” để đặt tên kết nối -> điền IP mà mình thiết lập tĩnh lúc nãy vào dòng “server IP” nhé ->
    +Nhập số port vào 2 ô “external port start” và “external port end” : một số 5 chữ số ví dụ 36652 nhé -> chọn cái protocol như trong hình -> bấm nút “save &apply”

7. Giờ ta bật chương trình utorrent lên -> chạy lần đầu nó có bảo test thì cứ cancel đỡ mất thời gian -> Chọn mục Option trên thanh menu -> chọn “Preferences”

Trong cửa sổ mới chọn dòng “Connection” -> điền cái số Port lúc nãy vào ô này -> chọn OK -> tắt cửa số utorrent đi nhưng vẫn còn icon của nó ở thanh góc phải phía dưới màn hình nhé

8. Ta sẽ test xem port đã mở chưa nhé, bạn vào trang web http://www.yougetsignal.com/tools/open-ports/ để test -> điền số port mà mình mở hồi nãy vào ô như trong hình

Nếu kết quả là như thế này là OK nhé! Cố lên bạn sắp xong rồi!

9. Giờ bạn bật cái Kai lên bằng cách: Start -> All Programs -> Xlink Kai -> Start Kai -> Hiện ra cửa sổ -> Đăng nhập nick Xtag bạn đăng ký lúc đầu

10.Giờ bạn click chuột phải vào icon của kai ở thanh phía dưới góc phải màn hình chọn “ configuration”
    11.Trong cửa sổ mới bạn làm như hình vẽ
    + Chọn network adapter là tên card (không nên để autodetect)
    + Nhập 2 cái port và deep port vào: con số port mình thiết lập đấy,bạn nhớ chứ!
    + Stick vào ô enable PAT
    + Nếu cần thì ghi sẵn username và pass và ô bên phải luôn để khỏi mỗi lần mở kai lên lại bắt đăng nhập
    + Chọn Save và tắt cửa sổ configuration

12.Giờ ta bật lại cửa sổ chương trình Kai -> Bấm vào hình kính lúp -> Nếu thấy Yes Yes như trong hình đánh dấu là được

13.Ta sẽ làm cho máy PC nhận xbox 360,bạn bật máy xbox 360 lên,vào game,chọn mục chơi system link và cho máy dò host (party) -> trong cửa sổ Kai sau khi bấm cái kính lúp bạn bấm vào cái hình thư mục như mình đánh dấu -> Nếu thấy hiện dãy số (hoặc là dãy số và tên máy xbox 360) thì OK

14. Để chơi game chung thì chúng ta phải add Xtag mọi người vào friendlist của mình,và chỉ số ping phải [IMG]emoj/fb-heart.png[/IMG]0ms nhé

15. Và version của game phải giống nhau nhé,để làm việc đó ta clear cache bằng cách bật xbox lên,qua tab setting, chọn memory, bấm nút Y, chọn “clear cache” .

16. Khi chơi game t hì một người sẽ làm host trong system link,còn lại thì join vào (trong menu game) -> nhưng thấy party(host) thì chưa chắc đã chơi được vì còn phụ thuộc vào các nhà cung cấp mạng có hợp nhau không nữa!!!

ENJOY!WE LIVE AGAIN!\[IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]/\[IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]/\[IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]/
    Chúc mọi người chơi vui vẻ!Có thắc mắc gì thì pm mình hoặc post trong topic này luôn nhé (nằm trong khả năng của mình thì mình sẽ giúp)!

PHÙ XONG RỒI! MOỊ NGƯỜI CHO EM TRÀNG PHÁO TAY NÀO!REP ME IF YOU CAN!

\[IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]/\[IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]/\[IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]/\[IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]/\[IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]/[IMG]emoj/hug.gif[/IMG][IMG]emoj/hug.gif[/IMG][IMG]emoj/hug.gif[/IMG][IMG]emoj/hug.gif[/IMG][IMG]emoj/hug.gif[/IMG][IMG]emoj/hug.gif[/IMG]=D>=D>=D>=D>=D>

Anh em cho thông tin mình tổng hợp lại để mọi người tiện liên lạc nhé!

NHẤN VÀO ĐÂY ĐỂ XEM LIST CÁC GAME HỖ TRỢ SYSTEM LINK NHÉ ANH EM!

Danh sách các game chơi qua system link có voice đã tested:
    1. Left 4 Death 1 , 2
    2. Halo 3
    3. Gear of War 1, 2
    4.Borderland

Danh sách XTag và Yahoo của các thành viên:
    1.[HCM] xTag: GVNDAILOC89 |Yahoo: badboy4112004
    2. [HCM]xTag: Kid1909 |Yahoo: v_qb1990
    3. [HCM]xTag: aliasvn |Yahoo: trananhtai80
    4. [HN]xTag: NghiaVyt |Yahoo: ???
    5. [HCM]xTag: darkomega9408 |Yahoo: ???
    6. [HCM]xTag: Dr.Men |Yahoo: ???
    HỎI ĐÁP:ANH EM CÓ CÂU HỎI GÌ PM NHÉ!MÌNH SẼ CẬP NHẬT VÀO ĐÂY!\[IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]/

_ hỏi tí , không sign in vào acc thì sao chơi được game , tại tui nghĩ đây cũng là cắm dây mạng rồi online mà
    =>Vẫn sign in vào máy chứ đừng sign in vào xbox live nhé.Có tuỳ chọn nó hỏi mình có auto sign in không đấy,còn không thì mình sign in vào trước nhưng đừng cắm dây mạng vào,chọn mục systemlink,search host rồi cắm vào cũng được bác.
    Quan trọng ở chỗ ko thiết lập cho máy auto sign in xbox live (cái này anh em tìm trong tuỳ chọn nhé,mình cũng ko để ý nó nằm ở đâu nhưng có đấy!)[/QUOTE]

Trích dẫn Gửi bởi amalgam
    chủ topic cho hỏi: router wifi nối với laptop bằng wifi, từ router đó có cổng lan nối với xbox ( lúc này laptop với xbox cùng 1 dãi ip ví dụ 203.162.11.x) như vậy có được không8->
    =>Vụ này thì mình có làm rồi,cũng đủ các yêu cầu yes network và nhận ra xbox,port open ok nhưng không hiểu sao vẫn không thấy host được,hoặc connect ko được,dùng kết nối có dây từ laptop vào router thì ok liền!

tebaogoc Guest
    Tốt lắm em!!! Hy vọng anh em nào bị banned thì thông qua đây làm nhịp cầu để vẫn giữ được nhịp kết nối với nhau

DavidDodd Guest
    Hay quá a Đại lộc ! Thế này quá rõ ràng và chi tiết rồi ! Để tối nay làm thử ! >-

LaureneFcm Guest
    Thế e đã chơi đc chưa Lộc. Mie a nhớ năm xưa cài xong a với AJ đợi mày thấy mie mà mày vẫn dek join đc. [IMG]emoj/lay.gif[/IMG]

kimdung01 Guest
    Bài viết hữu ích!!! Sticky, anh em nào bị banned mà muốn dùng Xlinkai thì vào đây khai báo, có gì chủ topic sẽ giúp đỡ cho [IMG]emoj/fb_wink.png[/IMG])[IMG]emoj/fb_wink.png[/IMG])

minhkiet0907 Guest
    Thank anh Đại Lộc. Nhìn vào hơi khó hỉu để test thử xem ra sao. Rắc rối thế ni thì tốn thời gian nhìu đây))

hovafa Guest
    Cái này giống như kết nối Hamachi của PC vậy thôi :-ss:-ss

hocnauan Guest
    Cứ làm các bước y như thế khắc chơi được thôi mà!Chỉ có cái chỗ mở port modem là tuỳ mỗi modem nó nằm ở vị trí khác!

mnhavu Guest
    chủ topic cho hỏi: router wifi nối với laptop bằng wifi, từ router đó có cổng lan nối với xbox ( lúc này laptop với xbox cùng 1 dãi ip ví dụ 203.162.11.x) như vậy có được không8->

FedericoMa Guest
    Trích dẫn Gửi bởi amalgam
    Vụ này thì mình có làm rồi,cũng đủ các yêu cầu yes network và nhận ra xbox,port open ok nhưng không hiểu sao vẫn không thấy host được,hoặc connect ko được,dùng kết nối có dây từ laptop vào router thì ok liền!