Kết quả 1 đến 4 của 4
    ArlieHolco Guest

cho hỏi lỗi xbox live 8007274c là gì ?

mấy bữa nay máy của mình liên tục bị lỗi code 8007274c . có ai từng bị lỗi này chưa ? .
    sau khi đọc các bài viết trên mạng mình kết luận lỗi này sảy ra khi bị trùng ip. và cách giải quyết đơn giản nhất là đổi số dns
    • đến Settings, và chọn System Settings.
    • chọn Network Settings.
    • chọn Wired Network
    • chọn Configure Network.
    • mở Basic Settings tab, chọn DNS Settings.
    • chọn Manual.
    • chọn Primary DNS Server.
    • diền dns 4.2.2.1, và Done.
    • Secondary DNS Server.
    • điền 4.2.2.2, và Done
    • thoát ra và Test Xbox LIVE Connection.
    mong giúp đc một số bạn trên diễn đàn...
    Vietnam farmers

rissyrobert Guest
    Lâu lắm rồi mới có người làm vậy, đáng tuyên dương khen thưởng. Ai cũng nhue bạn thì chỉ cần google.lỗi lên kèm chữ xboxvn là mọi chuyện giải quyết nhanh gọn lẹ.

Sent from my GT-I9003 using Tapatalk 2

BennettAng Guest
    Nhiều lúc lỗi này gặp khi lúc mới mở máy lên, dù đã set up đầy đủ, lần chơi trước vẫn chơi bình thường.
    Khi bị không vào được, các bạn đừng test xbox live vội mà tắt xbox đi chờ khoảng 30s rồi mở lại, vào màn hình chính đảm bảo sẽ không bị nữa.

vthao93hp Guest
    Trích dẫn Gửi bởi David@
    Nhiều lúc lỗi này gặp khi lúc mới mở máy lên, dù đã set up đầy đủ, lần chơi trước vẫn chơi bình thường.
    Khi bị không vào được, các bạn đừng test xbox live vội mà tắt xbox đi chờ khoảng 30s rồi mở lại, vào màn hình chính đảm bảo sẽ không bị nữa.
    mình hay bị lỗi nạy tìm hiểu trên diễn đàn xbox nước ngoài nên làm theo bây h ko chạy fa' fa'......... hihihihi