Trang 1 của 20 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 193
    seoer Guest

[Fifa Soccer 2012 ] Thảo luận, bán tán, chia sẻ kinh nghiệm tại đây

Quantity:1 DVD
    Language: English
    Console Region: US only
    Wave: 13
    Stealth Patched: Yes
    Release Date: 30/09/2011
    Anti Piracy 2.5: No

Screenshot:

.................................................. ......................​
    Mọi thứ liên quan đến Fifa 2012, anh em trao đổi tại đây nhé ^ ^

Mai Chi Guest
    bác nào chơi career r cho chút review điiii :-vd ~^o^~~^o^~~^o^~

thanhtuancr7 Guest
    bản này mấy em có skill dẻ ghê wa, lấy banh cũng là 1 vấn đề [IMG]emoj/fb_frown.png[/IMG]

RefugiaMil Guest
    Vừa thử Fifa 12 xong, trước hết mình chưa bàn sâu về gameplay khác với bản Demo như thế nào do ...chưa thử play trận nào cả [IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]

Tuy nhiên vừa vào, game đã giới thiệu 1 chức năng vừa cũ, vừa mới, vừa kết hợp giữa 2 dòng game khác biệt hoàn toàn của EA đó là Fifa và NFS Hot Pursuit gần nhất =)

1. Fifa 12 trình bày 1 mục leaderboard hoàn toàn mới, tương tự như Wall trong Hot Pursuit online. Mỗi khi chơi 1 trận đấu kick off, Ultimate Team hoặc Virtual Pro,bạn sẽ kiếm được 1 số lượng điểm XP nhất định và nó sẽ cộng dồn lên tùy theo số lượng trận đấu mà bạn tham gia. Mỗi Level thay đổi khi đạt điểm số XP nhất định, sẽ thay đổi title của bạn, kiểu như The Gunner v.v...Đồng thời nó cho phép ta so sánh điểm XP với bạn bè của mình, để tìm cách duy trì thứ hạng hoặc vượt qua ai đó ( bằng cách đá nhiều trận hơn, thắng nhiều hơn nữa ) ..... Tuyệt vời y chang leaderboard từng rất thành công của Hot Pursuit.

2. 1 Tính năng mới cực kỳ hay từ phiên bản Fifa World Cup 2010 đã quay trở lại đó là Support Your Club. Nôm na là khi tham gia các trận đấu Ranked Match qua Xbox live. Chẳng hạn mình rất thích CLB Juventus, thì mỗi trận đấu Ranked Match mà sử dụng Juventus, nếu đội Juventus sẽ được cộng thêm điểm trên bản đồ bóng đá của Fifa, đội càng được nhiều điểm thì sẽ trở thành đội bóng dẫn đầu bảng xếp hạng của Fifa 12. Tương tự như số Cup mà 1 đội tuyển đạt được khi tham gia World Cup online của Fifa World Cup 2010.

Điều quan trọng nhất, 2 phần thay đổi lớn trên, có lẽ chỉ xuất hiện khi và chỉ khi bạn đăng nhập vào Xbox live mà thôi. Tạm thời mới cảm nhận đc nhiêu đó =)

zmyr0893 Guest
    có hệ PAL k nhỉ [IMG]emoj/fb-smiley-face.png[/IMG]/\[IMG]emoj/fb-smiley-face.png[/IMG]

canhothegoldview Guest
    Híc, em về quê rồi nên không có chơi đc trên Xbox, nhưng có một số điều chia sẻ với anh em nào cùng chung số phận khi chơi trên bản PC [IMG]emoj/fb-xheart.png[/IMG]

ATTENTION !

Hiện tại bản full download đã đc skidrow đưa ra, rất nhiều người đã download rồi, tuy nhiên chưa có crack, có lẽ sẽ release rất rất sớm thôi, nhưng skidrow đã hướng dẫn một thủ thuật nho nhỏ để chơi trên bản demo tất cả các trận Exhibition match (tức là ko chơi đc Career mode + v...v..)

Nguyên văn:

"NOTES:

Actually there is a way to play exhibition match now.
    But you need to have the demo installed.

1.Copy all the files over from the clone dvd folder “game” except for fifa.exe
    2.replace the files at the demo folder except the fifa.exe.
    3.Use notepad and create a file called “rna.ini” in the demo folder.
    add the line “SKIP_BOOTFLOW=1″ in it.
    Can play exhibition for now.

But i think that the gameplay is identical to the demo due to the exe?
    Career mode doesnt work."

Tạm dịch :

"1. Copy tất cả các file từ folder "game" ở Clone DVD ngoại trừ file fifa.exe
    2. Replace folder "game" trong bản demo bằng folder "game" trong CloneDVD (tất nhiên k gồm file fifa.exe)
    3 Dùng notepad và tạo 1 file có tên "rna.ini" (file này bản demo có 1 số bạn đã down về để edit thêm time, player các kiểu đấy) và thêm vào đó dòng "SKIP_BOOTFLOW=1"
    4. Enjoy !!!"

Mình đã làm theo chính xác các bước trên nhưng vẫn không chơi đc, vào là bị văng ra + bị add thêm 1 file rác vào folder game, sau đó lên Google search thì có rất nhiều bác bị giống mình, tiếp đó mình thử mầy mò và tìm ra cách sau:

Làm theo chính xác bước 1 --> ở bước 2, ngoài việc ko copy File Fifa.exe trong foler 'game' của bản full download, bạn cũng không nên copy 2 folder là 'data' và 'fifasetup' --> sau đó theo chính xác các bước khác

-- > ENJOY !!!!!!!!!!!!!!!!

Ai không làm đc thì pm mình nhé [IMG]emoj/fb-xheart.png[/IMG] hy vọng this may help :">

! Ngủ thoy, mai chiến, chúc anh em một ngày chủ nhật cuối tuần vui vẻ, mây mưa [IMG]emoj/fb-xheart.png[/IMG]

----------Auto Merge ---------- Post added at 02:40 ---------- Previous post was at 02:37 ----------

"I know how to fix this…

Skidrow forgot to say two things.

First: Install demo
    Second: After having CLONE-DVD FOLDER, go there and copy only .bh and .big files which are inside “Game” folder to the FIFA 12 Demo folder and replace them.

Then do that thing about rna.ini, place it inside “Game” folder, and it will work

Enjoy until you have the crack."

Có một bác pm nói thế này, chưa thử, nhưng thôi muộn rồi, ai ko làm đc cách kia thì theo cách này nhé :"> ngủ đã [IMG]emoj/fb_frown.png[/IMG]

Vibaldon Guest
    Cái FF12 này có nhiều pha ghi bàn ảo Vl. Nhất là mấy cú đá như "Nã đại bác" từ ngoài vòng cấm địa. Cứ chỉ số thằng nào cao cao như Ronaldo, Xavi, Villa... thì cứ thể hầu hết các trái điều trúng đích và thùng gool như bó tay ::^^::::::. Nhưng cú ấy tuy ảo nhưng nhìn chung là đẹp cực kỳ )

1 điều cảm thấy là nhịp độ trận đấu được đẩy lên rất cao (hơn FF11 rất nhiều), nhất là mấy pha chúng ta hay địch hãm thành nhau, y như ngoài đời, liên tục xuất hiện những cú "len ken bá dội" liên tục, rất phê, trận đấu trở nên kịch tính và hấp dẫn vô cùng. 8-x8-x

Hiện tại mới chơi được chục trận và phát hiện ra vài điểm mắc cười. Điển hình là lúc chúng ta tranh banh với thằng hậu vệ đối phương, nó vẽ rất nhiều nhưng chả chuyền cho ai cả mà lấp tấp sút bóng ra ngoài :woot::woot:

arthome2015 Guest
    Cái Impact Engine cũng làm cho trận đấu xuất hiện những pha va chạm khá buồn cười. Trường hợp cầu thủ chạy đập đầu vào nhau rồi cả 2 cùng ngã khá thường xuyên ) Hoặc những pha cản người không bóng, đẩy người không bóng nữa [IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG] Xuất hiện khá nhiều tiểu xảo [IMG]emoj/fb_wink.png[/IMG])

ilamdep Guest
    Mới lấy được cái Achs Riding Bikes..... mà trên gamertag phụ [IMG]emoj/fb_frown.png[/IMG](

http://www.youtube.com/watch?v=A4eUj4ptImQ

Clip thực tế quay bằng máy!!

havinanetco Guest
    Đêm qua sau 1 trận hòa với Intermilan, đành thử lửa Barca ở cấp độ Legendary thế là thua 1 trận với tỉ số của ván tennis 1-6. Huhu, thiệt là tệ hết sức T..T