Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    daychuyenlocnuocRO Guest

GTA IV Game On Demand không download được !!!

-Mình muốn download GTA IV từ xbox live nhưng cứ bị báo "This game's region not matched with your console ....." và không cho down về.
    -Mình dùng máy hệ Asia, account region US, đã dùng cách đổi IP của Aj giới thiệu và ko đổi IP đều bị báo như trên. Vậy là sao thế mọi người ? (:|
    -Cho mình hỏi thêm, lúc vào trang web xbox live phần xbox game thấy hiện ra cái categories trong đó có chia ra xbox360 games và Game on demand, 2 cái này khác nhau như thế nào ? Còn cái game marketplace hiện ra trên máy xbox mình tương ứng với cái xbox360game trên web hay Game on demand ?

P/S: mình nghĩ có thể do account mình là US nên bản marketplace cũng là US thế nên máy asia ko chơi dc. Nhưng mà không lẽ giờ phải tạo account mới của Asia vì MS point mình đều nạp vào account kia rồi [IMG]emoj/fb_frown.png[/IMG](

demchauau1 Guest
    Phân vùng nước của game này ko phù hợp với máy bạn >< ẹc......Pó tay rồi bạn ơi

TammieQ259 Guest
    - Mình xem kỹ rồi, bản trên Marketplace là bản Platinum Hits, theo như trang play-asia thống kê thì vẫn có phiên bản cho máy hệ Asia. Mình nghĩ do account của mình là US nên Marketplace cũng là US --> GTA 4 trên này cũng là US nốt --> máy mình hệ Asia nên ko chơi dc.
    - Mọi người có ai có cách nào ko ngoài vụ mua đĩa ra #-o Game này được IGN cho 10/10 lận đấy [IMG]emoj/fb_frown.png[/IMG](

tradaquanmobi Guest
    Fake IP nha bạn . Cách này mình làm thành công với Red Dead Redemption ;[IMG]emoj/fb_wink.png[/IMG]
    Cơ chế của nó là check IP từ modem vào máy tính chứ ko có dính dáng tới Gametag hay bất uứ thứ gì khác đâu . bạn cứ làm như cách AJ chỉ thế thôi [IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]

seolopmam Guest
    @hungzzz: mình đã làm cách fake ip rồi nhưng cũng vẫn bị như vậy bạn àh [IMG]emoj/fb_frown.png[/IMG] , mình thử cả ko fake ip cũng không được luôn.

phongkhamkt1 Guest
    Máy Asia thì phải dùng account từ châu Á hoặc Âu/Úc thì download game này về mới chạy được.

GTA4 là game phân vùng nên account US dù fake IP cũng chỉ download đc bản US, mà bản này 100% ko chạy trước trên máy Asia nên download về cũng sẽ phí point thôi.

Muốn mua game on demand GTA 4 mà chạy đc trên máy Asia thì phải download bản PAL/Asia ( từ account các nước Âu/Úc hoặc Asia kìa )

thaisonnguyen020986 Guest
    Hôm nay định down Halo Reach trên Market Place thì bị báo là "This item is'nt available from your current location" ???? Xbox của mình hệ Asia, account US, cho mình hỏi dùng chiêu "Fake IP" trong trường hợp này dc ko ? Và nếu được thì bản game down về có chơi được trên máy mình ko ?
    Cám ơn mọi người

bumchiu.lost Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ItsmeAj
    Máy Asia thì phải dùng account từ châu Á hoặc Âu/Úc thì download game này về mới chạy được.

GTA4 là game phân vùng nên account US dù fake IP cũng chỉ download đc bản US, mà bản này 100% ko chạy trước trên máy Asia nên download về cũng sẽ phí point thôi.

Muốn mua game on demand GTA 4 mà chạy đc trên máy Asia thì phải download bản PAL/Asia ( từ account các nước Âu/Úc hoặc Asia kìa )
    Anh cho em hỏi , với Game on Demand làm sao biết game đó là cho Asia/PAL hay RF ???

baominhbabikid Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hieu1303
    Anh cho em hỏi , với Game on Demand làm sao biết game đó là cho Asia/PAL hay RF ???
    Cái này không biết được, nhưng 99% các game on demand đều có cùng region với đĩa retail. Vài ví dụ như sau :

GTA 4 retail đĩa là US only và PAL/Asia, trong khi Game on Demand thì anh từng đc confirm 2 bản US only và PAL only, bản Asia đến h vãn chưa xác định đc.

Metro 2033 retail đĩa là Region Free, trong khi Game on Demand lại là US/PAL.

Còn hầu hết các game on demand còn lại đều mang phân vùng giống với đĩa retail.

blogsieutoc Guest
    vậy mình chỉ cần vào system đổi location là được à