Trang 1 của 18 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 172
    Alpenliebe Guest

Xbox live an toàn 100%, vẫn chơi được mọi game mình thích, tiết kiệm 1 cách cao nhất

Mọi người có lẽ cũng đã biết 1 chút thông tin về cách này, bây giờ tớ hướng dẫn rõ ràng hơn cách thực hiện cũng như chi phí. Trước hết cần nêu rõ tác dụng như thế nào đã.

+ Anh em hẵn đã biết mạng Xbox live cuôn hút như thế nào, multi player Fifa, Call of Duty, Street Fighter v.v..., tuy nhiên thực sự phải luôn sống trong lo sợ hàng năm đên đợt ban Xbox live do ta dùng firmware hack để đọc game copy siêu rẻ - 25k/game. Bản thân tớ trải qua 2 đợt ban Xbox live, nhìn thấy cảnh tan tác như thế này, thật khó chấp nhận được. Anh em lần thứ 2 trải qua đợt ban như baohoang, Lee, Nox, Vegito v.v.. hẳn cũng cảm thấy thật ức chế, còn với lính mới bây giờ, bài học đầu tiên cho các cậu đấy.

1/ Vì vậy, để tránh rủi ro tối thiểu mà hội Xbox live VN phải gánh chịu, nay ta chỉ còn 1 cách duy nhất để tiếp tục gắn bó với Xbox live. Sử dụng máy không hack và đĩa gốc

2/ Tuy nhiên nhiều ng sẽ đặt ngay câu hỏi, Xbox 360 mà ko chơi đc game copy... thà mua Ps3 còn hơn - ừ,vậy cách duy nhất để tiếp tục Xbox 360 với những game siêu rẻ và chất lượng chẳng hệ thua kém Ps3. Sử dụng máy hack

Từ ( 1 ) + ( 2 ) ta ra được 1 cách đơn giản để thỏa mãn nhu cầu của mình : 1 máy hack đê chơi game copy và 1 máy ko hack để chơi Xbox live với game gốc. Nghe ra không khả thi lắm với điều kiện vật chất của mọi người nhỉ ? Vậy hãy xem cách tớ đưa ra sau đây là cách duy nhất vào thời điểm này. Thực ra ta không thể trông cậy vào firmware Lite-touch , 1.61 v.v.. đc nữa rồi, ta đã vào nhà của M$, chẵng lẽ M$ không biết được đứa con mà nó sinh ra như thế nào ? Huống hồ firmware hack đc public ra toàn thế giới. Với năng lực của 1 công ty hàng tỷ dollar Mỹ, chẵng lẽ nó không có lấy 1 nhóm chuyên nghiên cứu sao ?

Nói nhiêu đó là đủ vào vấn đề chính thôi.

Các yêu cầu sau đây cần được hoàn thành để đảm bảo cách của chúng ta là an toàn 100%

1. Cần 1 máy Xbox 360 hoàn toàn mới chưa hack có date sx càng mới càng tốt , việc này sẽ giúp ta rũ bỏ hoàn toàn " cờ đỏ " của M$

2. Cần 1 ổ DVD của Xbox 360 - 3 loại này là tốt nhất - Lite On, BenQ và Samsung ( ko nên dùng Hitachi ), ổ DVD Lite On với firmware Lite Touch đã cho phép ta flash giữa các version 7x,8x,9x mà không hề khó khăn gì cả, điều mà trước đây ta không làm đc với firmware 1.6, 1.61. Ổ DVD ta có thể mua từ các máy bị RROD hoặc từ những tiệm bán ổ DVD thay thế - như x360store hay Halo đều đc.

3. Các phụ kiên lặt vặt :
    + 1 dây Sata loại tốt ( ~ 10k/cable :| )
    + Dây điện dài khoảng 4m-5m. ( càng nhỏ càng tốt, tuy nhiên phải tải đc điện 12v. )
    + Tính kiên nhẫn + chấp nhận 1 lỗ " nho nhỏ " trên vỏ máy Xbox 360 hoặc kéo dài dây nguồn và dây Sata ra ngoài khe ổ DVD (bây giờ trống ) mà không cần đục lỗ trên vỏ máy.

4. Cách thực hiện - không khuyến khích tự thực hiện mà nên mang ra những nơi có khả năng làm việc này...

+ Thực hiện quá trình hack xbox 360, tuy nhiên ta chỉ lấy key chứ không hack máy
    + Flash key ( với firmware LT, 1.61, non stealth v.v.. ) vào ổ DVD BenQ -Samsung - Liteon
    + Mở máy ra, tháo dây Sata và thay vào cable sata mình vừa mua - có độ dài cần thiết cho việc này
    + Cắt đôi dây nguồn ổ DVD Xbox 360, dùng dây diện vừa mua nối 2 đầu vừa cắt - nối dài dây nguồn sao cho bằng dây Sata là vừa.
    + Trên vỏ máy Xbox 360 ta mang ra các tiệm điện tử, nhờ ng ta dùng mỏ hàn khoét 1 lỗ ở vỏ trên máy, ngay vị trí dây nguồn và dây Sata.
    + Xong, dây là kết quả cuối cùng ta có được.

5. Kết quả :

+ Ta có thể an tâm Xbox live an toàn 100% ( đã test ) - dùng ổ DVD ko hack

+ Đảm bảo cảm hứng chơi game và ham muốn chơi mọi game của mọi ng - dùng ổ DVD đã hack.

+ Khi chơi Xboxlive, ta mua đúng những game gốc nào xứng đáng - MW2 hay Fifa10 chẳng hạn.

+ Khi choi offline , ta chỉ việc tháo dây Sata và dây nguồn đằng sau ổ DVD zin sang ổ DVD đã hack và buộc phải nhớ RÚT DÂY MẠNG INTERNET, toàn bộ gamescore của ta kiếm đc khi chơi offline, sẽ được update đầy đủ trên Xbox live khi ta chuyển sang ổ DVD không hack.

+ Lúc này M$ có là Chúa thì mới biết được. Tớ đã và đang dùng cách này gần 1 tuần nay ( ngay giữa đợt ban 2009 ), vẫn Xbox live vô tư và thi thoảng chuyển sang chơi game offline Bayonetta =)

6. Chi phí

+ 1 máy zin chưa hack : Xách tay, mua tại shop, ở đâu cũng đc. Giá từ 4tr2 ~ 5tr5 ( xách tay - hoặc mua tại các tiệm game)

+ 1 ổ DVD BenQ,Samsung hay Lite-on giá khoảng 400-500k

+ Công làm : tùy nơi

+ Đĩa gốc 800k - 1tr1 / game tùy sở thích của bạn, khuyên nên là MW2 or Fifa =)

+ Tổng = 5tr8 - 7tr tùy theo nguồn máy bạn mua như thế nào.
    Tạm thời đây là cách duy nhất khả thi vào tình hình nay, không thể trông cậy vào firmware hack khi chơi online đc nữa. Dù Lite touch có thể an toàn, nhưng 1 năm sau thì sao ? không ai biết đc firmware đó có an toàn hay không khi chưa có đợt banned nào diễn ra sau đó.

quanghuyz2007 Guest
    Cách này hay anh ơi, nhưng cho em hỏi luôn, mình tận dụng đc cái HDD và cái ổ DVD từ máy đã ban đc ko ạ? Vì hiện nay rất nhiều đồng chí đang có máy đã bị ban mà chưa có cách giải quyết đống này, vì dù sao máy bị ban chơi off vẫn vô tư mà, delete code của máy đã bị ban và copy code của máy mới vào ổ DVD đó là xong, vậy có đc ko ạ?

Vibaldten Guest
    Được, tuy nhiên nên bán máy bị banned đi thì hay hơn 1 ổ DVD giá chỉ khoảng 400-500k mà thôi. Lấy từ máy bị banned thì máy đó bỏ đi à?

Còn HDD thì thoải mái, không lo gì đâu, cứ lấy dùng lại thôi.

FrederickP Guest
    cùng câu hỏi với Toàn + thêm 1 comment: xấu vãi hàng =))

ArdisTrimm Guest
    Đã bảo là cách này phải chấp nhận mất mát 1 cái gì đó nho nhỏ rồi mà lại... đẹp thì cứ 2 máy mà....mua thôi :sh:[IMG]emoj/fb_wink.png[/IMG])

TanishaCou Guest
    Thêm 1 comment nữa: Nếu đã ko cho ổ DVD vào trong cái xbox đc thì coi như cái xbox đứng im. Vậy sao ko làm 1 cái box để 2 cái ổ DVD, vừa tránh bụi, vừa thẩm mỹ. Nhìn rất vuông vức nữa. Và thay vì rút ra cắm vào nhiều, sao ko đấu cả 2 vào rồi làm 1 cái công tắc chuyển mạch? Tạch, tạch, và ta chơi đc cả 2 [IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]

ocxanh15 Guest
    Kiểu này đi HN về phại lượm thêm 1 con ASIA và chơi kiểu này thôi [IMG]emoj/fb_wink.png[/IMG])[IMG]emoj/fb_wink.png[/IMG])[IMG]emoj/fb_wink.png[/IMG])... Chứ lấy con elite và con asia hiện tại thì tiếc quá!! [IMG]emoj/fb_wink.png[/IMG])

JeannineHo Guest
    Nếu em tìm đc cách nhét 2 cái ổ DVD vào chung 1 case thì hoan nghênh, anh lúc này chưa có thời gian nghĩ ra nên nhét nó vào cái gì cả. Còn chuyển nguồn thì... phức tạp, để mọi người từ tù đưa ra ý kiến.

Đây là bước sơ khởi, chứng mình đc việc này là hoàn toàn khả thi, còn về thẫm mỹ bên ngoài, anh em cứ từng bước suy nghĩ và đưa ra sáng kiến của mình.:sh:

viettopcare10 Guest
    ok anh, em nghĩ 1 khi đã đưa đc 2 cái dvd vào case, thì việc làm thêm 1 cái công tắc là điều cực kỳ đơn giản, khi ấy chỉ cần thiết kế 1 cái công tắc nhỏ xúi ở bên hông, vì cái case ko gian bên trong chỉ có 2 cái DVD nên phần còn lại mình toàn quyền xử lý rồi [IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]. Khi ấy Xbox360 nhìn giống hệ thống gồm: 1 con PC khủng dùng màn LCD + thêm cái đầu đọc Brulay bên cạnh )

tvintec Guest
    Chuyện công tắc và và case như em nói anh và AJ cũng đã suy nghĩ trước rồi!! Cái quan trọng ở đây là cái dây nguồn và SATA từ mainboard xbox360 ra ổ DVD kìa, làm sao mà nối 2 loại dây đó thành 1 vào 1 công tắc nhất định thôi, đó là mới vấn đề, giải quyết được vấn đề đó xong thì chuyện làm case sao cho đẹp chỉ là chuyện nhỏ khi mỗi người có 1 sự sáng tạo riêng.