Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    SuperQA Guest

Có cách nào nâng ping lên khi bắn call of duty hok ạ?

Mấy bạn cho mình hỏi có cách nào nâng cao hoặc là mẹo nào để khi bắn call of duty mà không bị lag do mấy vạch ping thấp k ạ? mình đã chuyển mấy cái locate ở gần khu việt nam như hong kong sar , korea, japan,... mà vẫn hok thấy khả quan lúc nào cũng 1 2 vạch. bắn chán lắm

vongocbao Guest
    1. Bạn ơi nhầm lẫn ở đây, ping càng cao thì càng lag, ping càng thấp thì càng mượt.

2. Do Modern Warfare 3 hiện tại chưa được update để khắc phục cái sự cố lag này, chờ 1 đợt update lúc đó MW3 sẽ cải thiện hơn chế độ search game thôi bạn, hiện giờ bạn nên để locate là Hong Kong SAR rồi search room để chơi vào tầm từ 17h trở đi thì khả năng search đc room có ping thấp rất cao.

Masonhura Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ItsmeAj
    1. Bạn ơi nhầm lẫn ở đây, ping càng cao thì càng lag, ping càng thấp thì càng mượt.

2. Do Modern Warfare 3 hiện tại chưa được update để khắc phục cái sự cố lag này, chờ 1 đợt update lúc đó MW3 sẽ cải thiện hơn chế độ search game thôi bạn, hiện giờ bạn nên để locate là Hong Kong SAR rồi search room để chơi vào tầm từ 17h trở đi thì khả năng search đc room có ping thấp rất cao.
    Anh check xem có bị trường hợp như em ko, từ 1h sáng đến 4h chiều chỉ có thể search game Sabotage,từ 4h chiều đến 1h tối thì chỉ có thể search Kill Confirm. Ngoài ra sau khi update patch hoặc đang chơi mà văng ra ngoài báo là update playlist thì có thể search thêm TDM.

khanhklhn2 Guest
    Anh hiện tại chỉ search được Ground War 3 - 4 vạch vào khoảng chiều tối, các mode khác search không ra gì cả =..=

dienhoa360lkn Guest
    mình sr chắc do mình nhầm lẫn, nhưng í mình muốn hỏi là cái ping mấy vạch cao màu xanh là do hên xui đúng k bạn, cả ở CODY WAW5 va Modern Wafare 2 cũng thế hả? vì có lúc mình đc tới max vạch có lúc 1 2 vạch mà 1 2 vạch bắn lag lắm, chẵng bắn lại chúng nó. nên có cách nào hay mẹo nào để nâng mấy cái vạch đó lên hok?

DustinKahn Guest
    Cái đó tùy thuộc vào mạng mà bạn. Vd như bạn chơi với người chơi bên trung quốc gần thì vạch xanh. Chơi với người ở mĩ thì do khoảng cách xa,ping cao, thế là vạch đỏ.

Mẹo để lúc nào cũng được vạch xanh là chuyển sang nước nào có nhiều người chơi call of duty ở. <[IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]>

thanhtrung Guest
    và còn 1 cách nữa là sau khi bạn bắn với những người dc ping cao như HK hoặc HQ những nc gần mình thì nên add friend họ như mình chẳng hạn đợi họ onl rùi join vào thôi tốt nhất là như zỵ .. :|:|

MarceloWal Guest
    Trích dẫn Gửi bởi clanthebest
    và còn 1 cách nữa là sau khi bạn bắn với những người dc ping cao như HK hoặc HQ những nc gần mình thì nên add friend họ như mình chẳng hạn đợi họ onl rùi join vào thôi tốt nhất là như zỵ .. :|:|
    Bọn TQ chơi bẩn lắm em ơi,hôm nay chơi Hardcore TDM chúng nó toàn teamkill anh rồi ăn hàng,mãi mới lết lên đc 18 kill thì lại bị chúng nó giở trò khốn nạn [IMG]emoj/fb_frown.png[/IMG]

thuyvt123 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi MyDecember_
    Bọn TQ chơi bẩn lắm em ơi,hôm nay chơi Hardcore TDM chúng nó toàn teamkill anh rồi ăn hàng,mãi mới lết lên đc 18 kill thì lại bị chúng nó giở trò khốn nạn [IMG]emoj/fb_frown.png[/IMG]
    há há ai kêu a add bọn TQ làm gì )) e có bạn ở HQ ok lém [IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG][IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]

IssacGrizz Guest
    Bọn Tàu Khựa khốn nạn nhỉ ) Bẩn là nghề của nó mà