Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    thanghekhoc212 Guest

Em cần được tư vấn về XBOX live

Chả là gần nhà mới mở cái tiệm PS3 , qua chơi thử thì bị " ghiền cấp độ 3 " ngay ngày đầu tiên , sau vài tuần , " cơn ghiền " của em đi quá giới hạn cho phép vì thế em quyết định kêu một người anh bên Mỹ gửi về một cái PS3 , nhưng qua nhiều lần tham khảo thì em thấy XBOX chơi tuyệt hơn PS3 lại có XBOX LIVE nữa , game thì rẻ hơn PS3 , v.v. ... Nhưng vấn đề bây giờ là cái XBOX LIVE , nghe nhiều người nói XBOX live chơi phải đóng phí ( 60$ một năm tạm chấp nhận ) ,đĩa thì em sẽ mua đĩa xịn khỏi lo bị ban , em chỉ sợ một cái là mạng từ VN mình nối wa sever bên Mỹ chắc lag "banh xác" ,... Ai cho em ý kiến về vụ này với

dangnguyencctv Guest
    cắm mạng vào "chơi" ... còn lag thì "chịu" còn gold thì cũng "chịu" hoặc "dùng cc lậu"
    that all [IMG]emoj/fb_squint.png[/IMG]"

RosalineAd Guest
    em nghe nói , nếu như người VN host thì như chơi sever trong nước phải không ?

thu7ngay2@2016 Guest
    Ae ở đây đa số lên live Việt Nam chơi với nhau, lên nói chuyện, chém gió [IMG]emoj/fb_wink.png[/IMG]) Thỉnh thoảng cũng đi kiếm host nước ngoài nhưng phải ngon ngon mới dám chơi. [IMG]emoj/fb_tounge.png[/IMG] Em cứ add mọi người, em chơi live trò gì thì cứ lên xem có ai thì rủ chơi cùng

LeticiaEch Guest
    phải chỉnh location trên máy là hongkong hoặc japan mới đỡ lag. Đừng ham hố chọn US )

tuanesport Guest
    Trích dẫn Gửi bởi beomoney
    phải chỉnh location trên máy là hongkong hoặc japan mới đỡ lag. Đừng ham hố chọn US )
    Nhưng trước khi đăng kí acc Xbox Live phải để Locale máy là US để cho Location của GamerTag là US mới dễ nạp gold và points. Sau khi đăng kí xong acc Xbox Live rồi thì mới chỉnh lại Locale của máy là Châu Á để dễ chơi với Châu Á hơn

thanhlong243 Guest
    em bây giờ có thể đổi lại cái location của GT của em lại đc không
    em đã lỡ chỉnh AU hoặc HK gì đó [IMG]emoj/fb_squint.png[/IMG]"

cucre26 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi beomoney
    em bây giờ có thể đổi lại cái location của GT của em lại đc không
    em đã lỡ chỉnh AU hoặc HK gì đó [IMG]emoj/fb_squint.png[/IMG]"
    Ko em ạh. Chỉ có cách là tạo GT khác thôi. Đây là sai lầm mà rất nhiều người mắc phải khi đăng kí acc Xbox Live mà ko để ý Locale của máy khi đó L-)

thanhlydongden02 Guest
    ồ , vậy khi chỉnh local là hongkhong thì mạng cùi cùi có ping khoảng nhiêu hả mấy anh ?

JuliusEdmu Guest
    Trích dẫn Gửi bởi khuongnguyen1995
    ồ , vậy khi chỉnh local là hongkhong thì mạng cùi cùi có ping khoảng nhiêu hả mấy anh ?
    thường thì nên chỉnh singapor hoặc japan, ngoài ra mạng bạn dơn từ >200kb trở lên là có thể live tất cả các game ping khoảng 2 vạch (dư xăng)
    àh anh tũn cho em hỏi tí em đăng kí là california thì có thể xài gold US dc ko anh [IMG]emoj/fb_squint.png[/IMG]"