Kết quả 1 đến 8 của 8
    blogsieutoc Guest

[Hướng dẫn] Kết nối tới xbox live qua wifi của macbook

Nhà mình có modem và router wifi để ở tầng 3, còn xbox lại để ở tầng 2, ngại đi dây lằng nhằng nên cả năm nay không bén mảng lên live, hôm nay lượn lờ linh tinh tự nhiên kiếm được cái tut hướng dẫn kết nối xbox live thông qua internet sharing của macbook, tạm dịch ra đây để bạn nào có hoàn cảnh giống mình.

Bác nào dùng windows có thể xem hướng dẫn ở đây

Làm thế nào để chia sẻ kết nối internet từ máy Mac của bạn với Xbox của bạn

. Đối với người dùng Windows, quá trình này là đơn giản, nó chỉ là vấn đề "bắc cầu" kết nối wifi của máy tính với cổng ethernet của máy tính được cắm vào Xbox của bạn. Đối với người dùng Mac, quá trình này là không dễ dàng như vậy. sau đây là một hướng dẫn cho việc Xbox 360 của bạn để chấp nhận Mac OS X chia sẻ kết nối tới internet.

Trước khi bạn bắt đầu cấu hình, mở Terminal (trong Applications -> Utilities) và gõ "ifconfig en0" (số không, không phải là một chữ o). Bạn cần tìm tới dòng "inet ***.***.***.***". Trong trường hợp của tôi, số tôi nhận được ở đây là 192.168.2.1 Thứ hai, ghi lại địa chỉ IP của router không dây của bạn, mà trong trường hợp của tôi là 192.168.0.1 ( nếu cắm trực tiếp vào modem thì thường là thế)

Trên máy Mac

1. Kết nối Mac của bạn vào wifi
    2. Kết nối Xbox 360 của bạn với máy Mac của bạn thông qua Ethernet
    3. Trong System Preferences -> Sharing, cho phép chia sẻ Internet giữa các Airport của bạn và kết nối Ethernet

Trên Xbox 360 của bạn

1. Vào network setting
    2. Theo địa chỉ IP, nhập số bạn nhận được từ các "ifconfig en0" lệnh trước đây về, nhưng với số cuối cùng một nơi cao hơn. Trong trường hợp của tôi, tôi đi 192.168.2.1, 192.168.2.2 và đầu vào trong ô địa chỉ IP trên Xbox 360 của tôi.
    3. Dưới subnet, nhập vào 255.255.255.0
    4. Dưới router / gateway, nhập số bạn đã nhận trước đó từ ifconfig "en0" lệnh. Trong trường hợp của tôi, đó là "192.168.2.1"
    5. Di chuyển vào DNS. Nhập địa chỉ IP của router không dây của bạn (trong trường hợp của tôi, "192.168.0.1")
    6. Để lại PPPoE và các thiết lập nâng cao trống (tức là OFF và Auto)
    7. Bây giờ bạn có thể kết nối với Xbox Live thông qua chia sẻ internet của bạn Mac

(sưu tầm)

----------Auto Merge ---------- Post added at 09:32 ---------- Previous post was at 08:56 ----------

Còn một vấn đề nữa là mình chưa tìm ra cách open nat.

CollinLint Guest
    Cái cách này giống như kết nối Internet thông qua wifi của các dòng laptop khác thôi! Nói chung kết nối thì được nhưng vấn đề quan trọng ở đây là có chơi game online thông qua hệ thống mạng Xboxlive được không? Vô party chat nói chuyện được và làm 1 số thứ khác trên Xboxlive nữa,...

Rất là lag, vô party nói chuyện bình thường còn không được huống chi chơi game! Romond xài cục sóng bắt wifi gốc của MS nhưng lag thì vẫn lag kinh khùng huống chi là xài thông qua wifi laptop. Các cách này áp dụng được khi:
    1. Update gamescore mà nhà chẳng có thể lấy dây mạng đâu ra cắm được.

boylangtu Guest
    A K nói quá chuẩn, cũng chính vì lý do nhà em xài mạng wifi nên ngại lên live vl :fu::fu::fu: Nó lag thôi rồi, bắn MW2 thì lúc nào cũng 1 vạch đỏ [IMG]emoj/fb_frown.png[/IMG] Chơi FIFA thì lag phím, thành ra......

NerusulHox Guest
    Kg hỉu tại mạng hay sao có 1 thời gian em cũng live = wifi cũng tạm ổn) chỉ có đìu đừng làm host fifa thôi lag vô đối)
    Giờ mún kết nối wifi lại giữa laptop và xbox thì lại kg đc:-B:-B lỗi gì ấy

baloenglish.2015 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nghiem_thinh
    Kg hỉu tại mạng hay sao có 1 thời gian em cũng live = wifi cũng tạm ổn) chỉ có đìu đừng làm host fifa thôi lag vô đối)
    Giờ mún kết nối wifi lại giữa laptop và xbox thì lại kg đc:-B:-B lỗi gì ấy
    Kết nối thì được nhưng quan trọng là tốc độ đường truyền không đủ để làm những chuyện khác ngoài việc để máy "chưng hàng" Xboxlive cho có thôi! Update GS thì được )) Anh xài rồi nên biết mà... Mà nói thật dùng laptop hay MAC mà làm Wai Fai thì ôi thôi đúng là đại gia.... sang vô cùng! Thà bỏ tiền mua wifi chuyên dụng dành cho xbox360 còn hay hơn... Trừ trường hợp bất khả kháng thôi!

Kết nối bằng Wifi của Xbox360 thì nói chung xài oke, nhưng lag thì vẫn lag kinh khủng!

Hy vọng Xbox slim ra sẽ khắc phục được chuyện này khi tích hợp wifi, đỡ vụ dây nhợ lằng nhằng mất thẩm mỹ

hungvietuc1 Guest
    mình muốn update patch của cái pes nên áp dụng cách này, chứ chơi thì chắc là lag lắm.

RandallX21 Guest
    sao em kết nối xbox live qua window và làm theo hướng dẫn trong topic nhưng ko đc
    ai bik giúp giùm thank [IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]

Hester74Z Guest
    http://***********/forum/showthread.php?t=2588 đây là hướng dẫn dành cho máy dùng win dows