Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    chungcunhavuong Guest

Vấn đề độ phân giải màn hình AV cùa TV CRT .

Tình hình nhà có con Samsung 21' cổ lổ sĩ , màn hình phằng , chỉ có cổng AV và Compoment . Lúc mới mua máy thì thử trên con LCD độ phân giải cao nhất , về gắn vào con tivi của em đen thui #-o lên ko biết sửa lại 480 , giờ chơi game nó mờ căm nhìn muốn lòi con mắt [IMG]emoj/fb_frown.png[/IMG]|) Hỏi AE chỉnh len 720 nó chạy đc ko ??

honganh_dn Guest
    gạt cái nút từ HD sang AV thì nó sẽ hiện hình

kingkonghn Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mr_kull
    Tình hình nhà có con Samsung 21' cổ lổ sĩ , màn hình phằng , chỉ có cổng AV và Compoment . Lúc mới mua máy thì thử trên con LCD độ phân giải cao nhất , về gắn vào con tivi của em đen thui #-o lên ko biết sửa lại 480 , giờ chơi game nó mờ căm nhìn muốn lòi con mắt [IMG]emoj/fb_frown.png[/IMG]|) Hỏi AE chỉnh len 720 nó chạy đc ko ??
    TV CRT làm gì mà lên 720 được hả bạn? Cắm dây AV thì hình mờ căm đúng rồi, bạn kiếm dây component gắn vô đi, nhìn đỡ hơn nhiều lắm nhưng cũng chỉ có thế, không hơn được đâu. Có tiền thì mua cái LCD monitor hoặc HDTV mà dùng thì mới được hình sắc nét được, không có cách nào khác hết.

RobertaBre Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Kanon
    TV CRT làm gì mà lên 720 được hả bạn? Cắm dây AV thì hình mờ căm đúng rồi, bạn kiếm dây component gắn vô đi, nhìn đỡ hơn nhiều lắm nhưng cũng chỉ có thế, không hơn được đâu. Có tiền thì mua cái LCD monitor hoặc HDTV mà dùng thì mới được hình sắc nét được, không có cách nào khác hết.
    LCD thì em có con màn hình máy tính ấy ! Nó có cổng DVI và VGA , con xbox thì có HDMI ==> Vậy em nên mua cộng dây nào bro ??? DVI-HDMI ?? :-bd

seotn Guest
    LCD thì em có con màn hình máy tính ấy ! Nó có cổng DVI và VGA , con xbox thì có HDMI ==> Vậy em nên mua cộng dây nào bro ??? DVI-HDMI ?? :-bd
    Bạn để máy tính dùng dây DVI, mua dây VGA của Xbox dùng cho gọn đi bạn, nhưng mua dây phải kiểm tra nếu thấy bóng mờ thì đổi lại liền (nếu monitor của bạn nhỏ thì có khả năng sẽ không thấy hoặc nếu bạn không nhìn ra gì bất thường thì cứ dùng cũng chả sao), hoặc mua dây VGA zin hàng 2nd hay trưng bày giá khoảng 2-300K nhưng chất lượng rất đáng tiền.

tonyteo Guest
    Vậy ko co cách nào xài lổ HDMI trên xbox kết nối với màn hình máy tính hết hả bro ?
    Xbox này vậy mà thua PS2 nhĩ , PS2 chơi trên TV dây AV căng nét .

inoviss Guest
    Vậy ko co cách nào xài lổ HDMI trên xbox kết nối với màn hình máy tính hết hả bro ?
    Xbox này vậy mà thua PS2 nhĩ , PS2 chơi trên TV dây AV căng nét .
    Bạn muốn dùng cổng HDMI cũng được nhưng bạn gắn HDMI -> DVI qua cổng chuyển thì cắm vào máy tính không có tiếng, lại phải mua thêm cục Audio Output để xài với màn hình vi tính, không gọn bằng dùng dây VGA ngay từ đầu có sẵn dây tiếng stereo để bạn nối ra loa máy tính và thậm chí optical output (hàng Microsoft, loại khác không rõ).

PS2 khi thiết kế game thì độ phân giải nó đã thấp sẵn, phù hợp với TV CRT. Còn game của Xbox 360 là thiết kế với độ phân giải cao cho HDTV là chính, nên khi bạn chơi trên TV CRT với độ phân giải thấp nó phải "bóp hình" xuống, mất chi tiết và không nét nữa là đúng rồi, không thể so sánh như vậy được.

khicaca Guest
    PS2 mà đòi so đồ họa với Xbox360 [-(

Hester74Z Guest
    Vậy mua xbox thì sắm thêm con TV LCD xài hả các pác ) giờ tìm cái cable như bro hiếm quá , rảo mạng nảy h mà chả ai bán =((

duonglongtrong Guest
    Vậy mua xbox thì sắm thêm con TV LCD xài hả các pác ) giờ tìm cái cable như bro hiếm quá , rảo mạng nảy h mà chả ai bán =((
    Do điều kiện kinh tế thôi, nếu không có điều kiện sắm TV LCD thì bạn dùng monitor LCD cũng đẹp chán, còn không thì dùng dây component với TV CRT thấy cũng đẹp hơn PS2 nhiều rồi, có điều chữ phụ đề trong game hơi nhỏ, khó đọc.

Dây này bạn ra ngoài tiệm game mua cho nó gọi, hầu như nơi nào bán đĩa máy và game Xbox 360 cũng đều có dây này, đa phần người ta mua về để dùng luôn nên ít ai bán lại lắm trừ khi "lên đời".