Kết quả 1 đến 3 của 3
    RosalieSwi Guest

Beat Hazard - Game chơi nhạc bắn máy bay cực đỉnh

Beat Hazard

Beat Hazard

Có lẽ rất nhiều người trong chúng ta có thói quen tắt âm thanh của một trò chơi và bật chương trình nghe nhạc yêu thích của mình trong lúc chơi. Một gameplay đơn giản cộng với ban nhạc bạn yêu thích đôi khi dễ gây nghiện hơn một trò chơi với nhiều yếu tố phức tạp. Trong trường hợp này, có lẽ bạn sẽ quan tâm đến Beat Hazard.

Beat Hazard là một game bắn súng đơn giản, có lẽ bạn đã gặp nhiều anh em của nó trong cả quá trình chơi game của mình, nơi người chơi lái một chiếc phi thuyền nhỏ xung quanh màn hình và bắn phá các khối thiên thạch hoặc phi thuyền khác.

Không có gì nhiều, nhưng Beat Hazard có khả năng tự động load kho nhạc của người chơi vào làm nhạc nền, và nhịp độ của nhạc nền ảnh hưởng đến cường độ xuất hiện của các vật thể trên màn hình. Điều này đôi khi dẫn đến những thử thách cực kì hóc búa, nhất là khi bạn là fan hâm mộ của những dòng nhạc nặng.

Thử nghiệm cho thấy, những bài hát có nhịp nhanh và nhiều biến tấu cho kết quả tốt nhất, vì thế có lẽ bạn sẽ muốn bỏ qua Brahms hay Beethoven và tìm vận may với các dòng nhạc hiện đại. Sau khi thu nhận được một số miếng nâng cấp, các khẩu laser trên thuyền của bạn sẽ mạnh lên trông thấy – theo nghĩa đen, cùng với các loại vật thể đủ kích cỡ xuất hiện nhiều thêm cùng với tốc độ của bản nhạc.

Kết quả là một màn hỗn loạn đầy màu sắc và hiệu ứng hình ảnh, gần giống như những gì bạn thấy với chức năng Visualization trên một trình nghe nhạc. Điều không tốt ở đây là sau một thời gian chơi, các hiệu ứng này có thể sẽ gây mỏi mắt và bạn sẽ cần nghỉ ngơi một chút.
    ẢNH
    [SPOIL]

[/SPOIL]

CẤU HÌNH
    - Windows XP/Vista/7
    - DirectX 9
    - 2 GHz
    - 512 MB RAM

LINK:
    [SPOIL]http://www.mediafire.com/?nefjxqkobja[/SPOIL]

P/S:
    - Anh em chơi ít thôi chơi nhiều đau mắt đấy ^^

arthome2015 Guest
    game này chơi thư giãn tốt nè [IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]

huubacdo Guest
    Cái này có bản Ultra luôn rồi đó [IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG] Nhiều tính năng hơn bản này nữa ^^!
    http://game.tech24.vn/index.php/mod,links/task,detail/id,7980/Beat-Hazard-Ultra.bsg#head