Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 29
    BarrackZeft Guest
    mình cũng đang tính cài đặt cfw3.55 theo cách bạn chỉ, nhưng cho mình hỏi là nếu trong quá trình cài lỡ có sai hay làm không đúng thì có hư máy luôn ko và mình nghe nói có máy hack được máy ko. Máy mình là loại Fat 40gb(2 cổng US[IMG]emoj/fb-glasses.png[/IMG] model của máy ghi là CECHG01, máy xách tay bên US?

Ah bạn có thể nói rỏ lại phần "3 Cài đặt phần mềm để chạt GAME multiMAN 1.14.00 for 3.40 - 3.55" . thanks

RemonaOgde Guest
    Trích dẫn Gửi bởi kehuydiet
    mình cũng đang tính cài đặt cfw3.55 theo cách bạn chỉ, nhưng cho mình hỏi là nếu trong quá trình cài lỡ có sai hay làm không đúng thì có hư máy luôn ko và mình nghe nói có máy hack được máy ko. Máy mình là loại Fat 40gb(2 cổng US[IMG]emoj/fb-glasses.png[/IMG] model của máy ghi là CECHG01, máy xách tay bên US?

Ah bạn có thể nói rỏ lại phần "3 Cài đặt phần mềm để chạt GAME multiMAN 1.14.00 for 3.40 - 3.55" . thanks
    Thì cái này chỉ là 1 HOMES DREW để chạy game trên ổ cứng thôi mà, đâu có gì lăn tăn.
    Tải phần mền theo LINK trên về, giải nén được 1 mớ FILE (4 hay 5 file gì đấy)
    Chú ý cái MULTIMAN thui: đế ý phiên bản FIRMWARE đang sử dụng để lựa chọn cho đúng.
    Chép vào thư mục gốc của USB
    Cắm PS3 cài đặt bình thường.

NOTE: lựa chọn không đúng cũng chẳng sao đâu, gỡ ra cài lại cái khác dễ ẹc.

Thử đi rồi biết

nguyenuyen Guest
    giup minh` voi

mình đã làm được 2 bước là cài bản Firmware mới nhất lên 3.55 và bản CFW kmeaw's 3.55 đã thành công, chỉ còn bước cuối là vào mục Install Pack để chạy multiMAN nhưng mình vào mục Install Pack thì ko thấy cái gì trong đấy cả. Có ai biết làm ơn chỉ giúp mình với mình xin cám ơn trước. Cho mình hỏi thêm chép vào thư mục gốc của usb là như nào

GeorgSani Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hungle
    mình đã làm được 2 bước là cài bản Firmware mới nhất lên 3.55 và bản CFW kmeaw's 3.55 đã thành công, chỉ còn bước cuối là vào mục Install Pack để chạy multiMAN nhưng mình vào mục Install Pack thì ko thấy cái gì trong đấy cả. Có ai biết làm ơn chỉ giúp mình với mình xin cám ơn trước. Cho mình hỏi thêm chép vào thư mục gốc của usb là như nào
    là chép file cài đặt Multiman dãng file. pkg về chép vào thư mục chính của usb luôn.

P/S: Kmeaw thì ko có gì lăng tăng, máy 4 cổng USB vẫn hack dc như thường, ko phải lo series gì nhé.

thaymatkinhiphone6s Guest
    Trích dẫn Gửi bởi jumboz
    là chép file cài đặt Multiman dãng file. pkg về chép vào thư mục chính của usb luôn.

P/S: Kmeaw thì ko có gì lăng tăng, máy 4 cổng USB vẫn hack dc như thường, ko phải lo series gì nhé.
    cám ơn bạn mình đã cài đươc Multiman .Nhưng sao mình vào Multiman lại ko load được game cũ cài trước vào HDD ps3 nhỉ, bạn có biết vì sao ko chỉ cho mình với [IMG]emoj/fb_squint.png[/IMG]" .Hay là do mình cài 2 bước đầu ko cắm dây mạng nhỉ bạn lam ơn giúp đỡ

DNTIsrael6 Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ducmt1
    Đã ra firmware 3.56 vậy có nên up ko các bác
    không nên upgrade fw lên nữa với máy đã hack vì làm vậy sẽ không chơi game chép được và khi máy đã hack mà lên live nếu bị sony phát hiện là cái ps3 đi tây thiên luôn đấy, hiện giờ chỉ hack tới fw3.55 thôi đợi khi nào có cfw mới dành cho các fw sau này hãy up, còn máy nào chưa hack nhưng thích chơi game gốc thì cứ up thoải mái, fw hiện tại là 3.65.

thanhdung0906 Guest
    em chót dại up lên bản 3.65 rồi,giờ có cách nào up về lại bản 3.55 không các bác ơi.mong các bác giúp em.THANKS!

BarrackHox Guest
    Trích dẫn Gửi bởi songanh
    em chót dại up lên bản 3.65 rồi,giờ có cách nào up về lại bản 3.55 không các bác ơi.mong các bác giúp em.THANKS!
    chờ vào 1 ngày mai tươi roi rói thôi bạn ạ [IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]

EloyWardil Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hungle
    cám ơn bạn mình đã cài đươc Multiman .Nhưng sao mình vào Multiman lại ko load được game cũ cài trước vào HDD ps3 nhỉ, bạn có biết vì sao ko chỉ cho mình với [IMG]emoj/fb_squint.png[/IMG]" .Hay là do mình cài 2 bước đầu ko cắm dây mạng nhỉ bạn lam ơn giúp đỡ
    cái bakup cũ nó lưu game ở vị trí khác, trong Multiman vẫn thấy game nhưng ko chơi dc, bạn phải vô để lấy game ra.
    Ví dụ backup manager cũ thì nó lưu trong thư mục game/LAUCH1234/GAMEZ (đại loại là vậy đó [IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]), tùy vào các manager khác mà nó giấu file ở đâu, bạn vào move cái thư mục game (ví dụ thư mục tên BLES...)ở trong đó qua GAMEZ ở thư mục gốc hdd0 là ok.

Anktostiz Guest
    Trích dẫn Gửi bởi dc tuan champion
    chờ vào 1 ngày mai tươi roi rói thôi bạn ạ [IMG]emoj/fb-big-smile.png[/IMG]
    vậy giờ làm cách nào để em có thể chơi được games hả bác,cái usb hack của em nó không nhận nữa rồi,dùng đĩa có chơi được không ạ